Hoa Lan | Phong Lan Rừng | Mua Bán Lan | Lan Rừng Giá Rẻ: Hài Râu

Lan Rừng
print this page
Tin mới về Phong Lan Rừng
Hiển thị các bài đăng có nhãn Hài Râu. Hiển thị tất cả bài đăng
Hiển thị các bài đăng có nhãn Hài Râu. Hiển thị tất cả bài đăng

Đai Châu, Long Tu Lào, Hương vani, Kim Thoa, Nhất Điểm Hoàng, Hài Râu, Môi Tua, Tam Bảo Sắc, Kiều Vàng, Ngọc Thạch, Địa Trần Mộng 25-01-2018

Chào mọi người, Hoa Lan ngày 25/01/2018 có các loại sau:

- Hương vani 190k/kg
- Kim Thoa 80k/kg
- Đai Châu rừng 380k/kg (hết hàng)
- Long Tu Lào 180k/kg (hết hàng)
- Nhất Điểm Hoàng 80k/kg (hết hàng)
- Hài Râu 80k/kg (hết hàng)
- Môi Tua 120k/kg (hết hàng)
- Tam Bảo Sắc 130k/kg (hết hàng)
- Kiều Vàng 140k/kg (hết hàng)
- Ngọc Thạch 140k/kg (hết hàng)
- Địa Trần Mộng 140k/kg (hết hàng)

SĐT: Vũ Văn Ngọc 0943 184 225, phiền các bác buổi sáng gọi sau 08h00 nhé

Địa chỉ: Số 15, ngách 62, ngõ 20 đường Mỹ Đình, Hà Nội (sau bến xe Mỹ Đình khoảng 500m). (Luôn gọi điện trước khi đến chắc chắn có nhà hoặc còn hàng)

Khách hàng ở xa chuyển khoản theo các Số tài khoản sau nhé:

VIETCOMBANK
STK: 0491000024971
Chi nhánh: Thăng Long
Chủ TK: Vũ Văn Ngọc

AGRIBANK
STK: 3100205406383
Chi nhánh: Từ Liêm
Chủ TK: Vũ Văn Ngọc

1. Đai Châu (Rhynchostylis Gigantea): Loại lan có thể nói là "nổi tiếng" nhất bởi cả những người không chơi lan chắc cũng đã từng nghe qua. Đai Châu là tên người miền Bắc hay gọi, miền Trung thường gọi Nghinh Xuân, miền Nam hay gọi Ngọc Điểm. Đai Châu rừng của nước ta thường trổ hoa vào những ngày đầu năm mới với cánh màu trắng điểm lấm tấm những chấm tím khiến người nhìn càng lúc càng thấy mê đắm. Đặc biệt hương hoa rất thơm và loại này rất khỏe, rất dễ trồng.

Lan Đai Châu có thể coi là loại hoa lan của Tết cổ truyền dân tộc, mùa của hoa thường nở vào tháng 12 âm lịch, trừ những năm nhuận nó nở sớm trước Tết chút. Nếu trong ngày tết Âm lịch có Đai Châu đang nở hoa thì thật là tốt đẹp.

Lan Đai Châu là một loại lan có khả năng chịu hạn khá tốt nhưng nó thích ẩm. Ẩm độ càng cao, rễ càng mọc nhanh và cây phát triển rất tốt. Ẩm độ lý tưởng từ 40-70%. Tuy nhiên phải nhớ rằng Đai Châu thích giá thể phải thật thoáng. Chỉ cần cột chặt lan vào một khúc gỗ nhỏ, đặt vả vào chậu đất nung, đặt thêm vào chậu ít cục than to hoặc sơ dừa miếng là đủ (than được ngâm nước khoảng 1 ngày trước khi trồng cho đẫy nước để than không hút ngược nước từ rễ ra) hoặc ghép lên trụ gỗ, cá nhân tôi trồng vào chậu với giá thể vỏ thông cũng tốt, dưới đáy chậu lót xốp trắng, trên mặt phủ ít rêu rừng giữ ẩm, không có rêu dùng xơ dừa khô xé miếng cũng được. Chính do cấu tạo giá thể thoáng, nên ta có thể tưới nước cho lan Đai Châu 1-2 lần/ngày vào mùa mưa từ đầu tháng 5 đến cuối tháng 11 dương, 1-3 lần/ngày từ đầu tháng 11 đến cuối tháng 1. Từ đầu tháng 2 đến cuối tháng 4, ta chỉ tưới mỗi ngày một lần cho cây đủ sống. Việc tưới nhiều hay ít đương nhiên phụ thuộc vào độ ẩm môi trường xung quanh mà điều chỉnh cho phù hợp.
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:
0 Comments

Kim Thoa, Nhất Điểm Hoàng, Hài Râu, Môi Tua, Tam Bảo Sắc, Kiều Vàng, Đùi Gà, Ngọc Thạch, Ý Ngọc, Hạc Vỹ Bắc, U Lồi, Hoàng thảo Tam Bảo Sắc 23-01-2018

Chào mọi người, hoa lan mới về ngày 23/01/2018 có các loại sau:

- Kim Thoa 80k/kg (hết hàng)
- Nhất Điểm Hoàng 80k/kg (hết hàng)
- Hài Râu 80k/kg (hết hàng)
- Môi Tua 120k/kg (hết hàng)
- Tam Bảo Sắc 130k/kg (hết hàng)
- Kiều Vàng 140k/kg (hết hàng)
- Có 1 giề Kiều Vàng 2.4kg = 330k (hết hàng)
- Đùi Gà 140k/kg (hết hàng)
- Ngọc Thạch 140k/kg (hết hàng)
- Ý Ngọc 180k/kg (hết hàng)
- Hạc Vỹ Bắc 180k/kg (hết hàng)
- U Lồi 250k/kg (hết hàng)
- Hoàng thảo Tam Bảo Sắc 300k/kg (hết hàng)
- Địa Trần Mộng 140k/kg (hết hàng)

Mọi người gọi Vũ Văn Ngọc 0943 184 225 để đặt mua nhé

Địa chỉ: Số 15, ngách 62, ngõ 20 đường Mỹ Đình, Hà Nội (sau bến xe Mỹ Đình khoảng 500m). (Luôn gọi điện trước khi đến chắc chắn có nhà hoặc còn hàng)

Khách hàng ở xa chuyển khoản theo các Số tài khoản sau nhé:

VIETCOMBANK
STK: 0491000024971
Chi nhánh: Thăng Long
Chủ TK: Vũ Văn Ngọc

AGRIBANK
STK: 3100205406383
Chi nhánh: Từ Liêm
Chủ TK: Vũ Văn Ngọc

1. Kim Thoa (Dendrobium clavatum): Cây khá giống với Hoàng thảo Long Nhãn (Dendrobium fimbriatum) nhưng thân nhỏ hơn, mang nhiều sắc vàng, dài khoảng 50-70cm, do thân cứng nên thường mọc thẳng, thích hợp trồng trong chậu đất hoặc gỗ. Chú ý độ nặng của chậu để đối trọng với cây sao cho khi cây đứng chậu không bị lật. Cũng có thể cho bám gỗ nhưng cây ưa ẩm nên nếu bó gỗ thì phải tưới nhiều hơn. Cây ưa nắng.
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:
0 Comments

Hài Gấm, Hài Râu, Nhất Điểm Hoàng, Kim Điệp Giấy, Môi Tua, Ngọc Thạch, Kiều Vàng, Đùi Gà, Hạc Vỹ Bắc, Ý Ngọc, Hương Vani, U Lồi 05-01-2018

Chào mọi người, hoa lan về ngày 05/01/2018 có các loại sau nhé:
(CHUYẾN HÀNG NÀY CÁC LOẠI ĐỀU XUẤT XỨ TÂY BẮC)
(HÀNG RẤT ĐẸP VÀ GIÁ RẤT TỐT)
- Hài Gấm 10k/cây tơ (đã hết)
- Hài Râu 80k/kg (đã hết)
- Nhất Điểm Hoàng (còn 1.5kg bán cả =120k) (đã hết)
- Kim Điệp Giấy 90k/kg (đã hết)
- Hoàng thảo Môi Tua 120k/kg (đã hết)
- Ngọc Thạch 130k/kg (đã hết)
- Kiều Vàng 130k/kg (đã hết)
- Đùi Gà 130k/kg (đã hết)
- Hạc Vỹ Bắc 180k/kg (đã hết)
- Ý Ngọc 180k/kg (đã hết)
- Hoàng thảo Hương Vani 180k/kg (đã hết)
- Hoàng thảo U Lồi 230k/kg (đã hết)

Anh chị em liên hệ Vũ Văn Ngọc 0943 184 225 để đặt mua nhé, buổi sáng phiền các bạn gọi sau 8h sáng nhé.

Địa chỉ: Số 15, ngách 62, ngõ 20 đường Mỹ Đình, Hà Nội (sau bến xe Mỹ Đình khoảng 500m). (Luôn gọi điện trước khi đến chắc chắn có nhà hoặc còn hàng)

Khách hàng ở xa chuyển khoản theo các Số tài khoản sau nhé:

VIETCOMBANK
STK: 0491000024971
Chi nhánh: Thăng Long
Chủ TK: Vũ Văn Ngọc

AGRIBANK
STK: 3100205406383
Chi nhánh: Từ Liêm
Chủ TK: Vũ Văn Ngọc

1. Hài Gấm
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:



Ảnh cây thực tế vừa chụp:
Hài Gấm hàng đẹp 10k/cây tơ

2. Hài Râu
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:

Ảnh cây thực tế vừa chụp:
Hài Râu xanh giá chỉ 80k/kg, hoa rất đẹp

3. Nhất Điểm Hoàng
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:

Ảnh cây thực tế vừa chụp:
Nhất Điểm Hoàng cây mập múp giá đẹp chỉ 80k/kg, cực tươi

4. Kim Điệp Giấy
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:

Ảnh cây thực tế vừa chụp:
 Kim Điệp Giấy giá tốt 90k/kg. Hàng đẹp, trồng lên chờ đến mùa xuân tới là có hoa ngắm luôn
5. Hoàng thảo Môi Tua
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:


Ảnh cây thực tế vừa chụp:
Môi Tua hàng rất đẹp giá 120k/kg. Cây đẹp, hoa cũng rất đẹp
6. Ngọc Thạch
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:


Ảnh cây thực tế vừa chụp:
 Ngọc Thạch Tây Bắc thân múp mụp, ghép lên chờ ra hoa, hoa bền hơn tháng, giá rất hợp lý chỉ 130k/kg
7. Kiều Vàng
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:


Ảnh cây thực tế vừa chụp:
Lô Kiều Vàng này cây đẹp luôn, tươi, nhiều lá. Hoa thì cực đẹp rồi. Giá 130k/kg là rất đẹp các bác ạ

8. Đùi Gà
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:





Ảnh cây thực tế vừa chụp:
Đùi Gà tròn Điện Biên giá quá đẹp 130k/kg. Hoa họng đen

9. Hạc Vỹ Bắc
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:



Ảnh cây thực tế vừa chụp:
Hạc Vỹ Bắc dài đẹp cả mét, gạch nền 40x40 cm các bác tự so sánh, thân mập, dễ thuần. Giá lại rẻ chỉ 180k/kg

10. Ý Ngọc
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:



Ảnh cây thực tế vừa chụp:
Ý Ngọc hàng mập đẹp, ghép lên chờ hoa thôi. Giá 180k/kg
11. Hoàng thảo Hương Vani
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:


Ảnh cây thực tế vừa chụp:
Hương Vani chuyến này dài đẹp gần mét, gạch 40x40 cm, giá rất tốt cho các bác 180k/kg

14. Hoàng thảo U Lồi
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:



Ảnh cây thực tế vừa chụp:
U Lồi đang có thân nhú nụ chào Tết, giá lẻ rất tốt chỉ 230k/kg mà thôi, cho các bác so sánh thoải mái
4 Comments

Hoàng thảo Tam Bảo Sắc, Kiều Vàng, Đùi Gà, Da Báo, Sóc Ta, Ý Thảo, Ngọc Thạch, Hạc Vỹ Bắc, Giáng Hương Tam Bảo Sắc, Phi Điêp Vàng, Kim Thoa, Hài Râu 24-8-2015

Chào cả nhà, hàng mới về số lượng mỗi loại có ít nhé, anh chị em có nhu cầu gọi Vũ Văn Ngọc 0943 184 225:

- Hài Râu (đã hết)
- Kiều Vàng (đã hết)
- Sóc ta/Đuôi chồn (đã hết)
- Hạc Vỹ bắc (đã hết)
- Giáng hương Tam bảo sắc ((đã hết)
- Hoàng thảo Tam Bảo Sắc (đã hết)
- Hoàng thảo Đùi gà (đã hết)
- Da báo (đã hết)
- Ý thảo + Ngọc Thạch (bán xô hỗn hợp) (đã hết)
- Phi Điệp Vàng (đã hết)
- Kim thoa (đã hết)

Khách hàng mua lẻ gọi A. Ngọc 0943.184.225
Địa chỉ: Số 8 ngách 62 ngõ 20 đường Mỹ Đình, Hà Nội. (sau bến xe Mỹ Đình, HN)

Khách hàng có nhu cầu mua sỉ (áp dụng từ 20kg/loại trở lên) liên hệ 01674.553.533

Khách hàng ở xa mua hàng chuyển khoản theo các Số tài khoản sau:

VIETCOMBANK
STK: 0491000024971
Chi nhánh: Thăng Long
Chủ TK: Vũ Văn Ngọc


AGRIBAN
STK: 1302205173378
Chi nhánh: Trung Yên
Chủ TK: Vũ Văn Ngọc

1. Hoàng thảo Tam Bảo Sắc (Dendrobium Devonianum): Hoàng thảo Tam Bảo Sắc có hoa thuộc vào hàng đẹp nhất họ hoàng thảo với dáng hoa cân đối hài hòa, màu sắc sặc sỡ nổi bật, số lượng cũng rất ít so với đa phần các loại hoàng thảo khác. Thân mảnh nhỏ, dài. Lá hình mác nhọn, dài 6 - 10cm, rộng 1cm, thuôn nhọn ở đỉnh có bẹ ở gốc. Cả thân và lá mang nhiều sắc tím đỏ. Cụm hoa 2 hoa ở đốt già, hoa to khoảng 5cm, cánh hoa màu trắng có đỉnh màu hồng hay tím. Cánh môi gần tròn có 3 thùy, mép có sợi màu hồng, gốc có 2 đốm màu vàng. Mùa hoa vào khoảng cuối tháng 5 - đầu tháng 6 dương.

Ảnh hoa sưu tầm:
Hoa lan, phong lan rừng
23 Comments

Phi điệp vàng, Hài Râu, Hạc vỹ Bắc 25-6-2014

Chào cả nhà, tuần này trời mưa mát mẻ ở nhà trồng lan cho vui nhé :)
Hàng về 25/6 có ít thôi, ai có nhu cầu quan tâm thì liên hệ Trình 01674.553.533 luôn nha:
- Phi điệp vàng
- Hài Râu
- Hạc vỹ Bắc

1. Phi điệp vàng (Dendrobium chrysanthum):  Là loại hoàng thảo thân thòng, lá xanh quanh năm, căng mập, Phi điệp vàng nhìn đẹp mã, ít rụng lá vào mùa đông, thân rũ dài. Hoa chùm vàng rực rỡ có 2 đốm mắt đen trong họng, cánh hoa tròn trịa, họng nhiêu lông tơ mịn như nhung, hoa mọc ở các đốt, nở khoảng tháng 9 dương lịch. Là loại lan ưa mát, ghép gỗ hoặc trồng chậu đều tốt.
Ảnh mẫu hoa sưu tầm:
Hoa lan, phong lan rừng
27 Comments

Giới thiệu về Phonglanrung.com

Xin chào các bạn!

Phonglanrung.com là địa chỉ bán HOA LAN trực tuyến uy tín hàng đầu hiện nay, website ra đời để cung cấp các loại lan rừng đẹp đến với người yêu hoa lan cả nước. Chúng tôi bán lan với đầy trách nhiệm, trao đổi cách trồng lan rừng và coi khách hàng như những người bạn, đổi lại chúng tôi nhận được sự quan tâm, ủng hộ của các bạn với hàng nghìn lượt truy cập website mỗi ngày.

Tại sao Phonglanrung.com được đông đảo người chơi lan cả nước gắn bó, ủng hộ?

- Chúng tôi cam kết ảnh hàng đăng bán là ảnh chụp thực tế mỗi chuyến hàng về, không lấy ảnh chụp thực tế của bất kỳ ai khác. Không ai có thể nhận ảnh cây thực tế đăng trên website Phonglanrung.com là ảnh của họ.

- Không như các nơi khác, Phonglanrung.com hiện nay luôn công khai giá bán áp dụng cho mọi khách hàng, đảm bảo công bằng, minh bạch, không thể xảy ra tình trạng “nhìn mặt bán hàng”, không có chuyện mỗi khách mua một giá.

- Chúng tôi sẵn sàng đổi trả lại tiền hoặc cây lan khác cho người mua nếu lỡ mua/chuyển nhầm loại lan. Bạn đã chuyển tiền nhưng sau khi chúng tôi kiểm tra lại hết hàng, chúng tôi chuyển trả lại tiền cho bạn hoặc giữ tiền lại để gửi hàng lại vào chuyến sau, hoàn toàn tùy theo ý muốn của bạn. Có bất cứ vấn đề gì chưa hài lòng, bạn cứ liên hệ lại để trao đổi, chúng tôi là người bán hàng có trách nhiệm.

- Website có mục hướng dẫn kỹ thuật trồng và chăm sóc lan cho các khách hàng mới chơi lan nghiên cứu, xem tại: Cách trồng hoa lan

- Giao hàng qua xe khách từ Lạng Sơn hoặc chuyển phát nhanh toàn quốc. Đóng hộp carton đục lỗ cẩn thận đảm bảo thông thoáng.

- Thái độ bán hàng thân thiện, dễ tính, thoải mái như anh em, bạn bè.

Đừng lăn tăn nữa, nếu các bạn thấy hoa lan mới về đăng trên web, hãy liên hệ ngay cho 0374 553 533 nhé.


Khách hàng ở xa thì đặt hàng và chuyển khoản đến các Số tài khoản sau, nhận được tiền tôi sẽ gửi hàng cho quý khách, tôi bán hàng uy tín chất lượng, không nhận gửi COD để tránh bom hàng:

AGRIBANK
STK:3100205349809
Chi nhánh: Từ Liêm, HN
Chủ TK: Cam Khánh Trình

VIETCOMBANK
STK:0011004114154
Chi nhánh: Tây Hồ, HN
Chủ TK: Cam Khánh Trình

VIETINBANK
STK: 104868045780
Chi nhánh: Lạng Sơn
Chủ TK: Cam Khánh Trình

BIDV
STK:35110000524270
Chi nhánh: Lạng Sơn
Chủ TK: Cam Khánh Trình

PHONG LAN RỪNG - NƠI BÁN HOA LAN UY TÍN

Chat FB

 
Copyright © 2010. All Rights Reserved
Template Created by Phong Lan Rừng